สตม. รวมพลังจิตอาสา
ทำความดีด้วยห้วใจ
ส่งมอบความสุขแก่ผู้สูงวัย
วันที่ 31 มีนาคม 2562 เวลา 09.00 น.
พล.ต.ท. สุรเชษฐ หักพาล
ผู้บัญชาการสำนักงานตรวจคนเข้าเมือง
เป็นประธานเปิด กิจกรรมจิตอาสาพัฒนา "เราทำความดี ด้วยหัวใจ"
โดยนำข้าราชการตำรวจจิตอาสาในสังกัดสำนักงานตรวจคนเข้าเมือง
รวมทั้งสิ้น 245 คนมาร่วมทำกิจกรรม จิตอาสาพัฒนา
ด้วยสานึกในพระมหากรุณาธิคุณ ที่สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร พระราชทานโครงการจิตอาสาพระราชทาน
ตามแนวพระราชดำริ
"เราทำความดี ด้วยหัวใจ" ด้วยทรงมุ่งหวังให้พสกนิกรทุกหมู่เหล่า มีความสามัคคีร่วมมือร่วมใจ ประกอบกิจกรรมสาธารณะ เพื่อประโยชน์สุขของสวนรวม โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน
ด้วยสำนักงานตรวจคนเข้าเมือง เล็งเห็นว่า ผู้สูงอายุ เป็นกลุ่มคนที่มีคุณค่าต่อสังคมเป็นอย่างมากเป็นแหล่งความรู้ความชำนาญ และเป็นผู้ธำรงไว้ซึ่งประเพณีวัฒนธรรม อีกทั้งเป็นสายใยสำคัญของครอบครัวอีกด้วย
จึงได้นำผู้ร่วมกิจกรรม มาร่วมกันพัฒนา ทำความสะอาด บริเวณภายในมูลนิธิธารนุเคราะห์ สถานพักฟื้นคนชราบางเขน เพื่อให้สะอาดเรียบร้อย อันเป็นการพัฒนาสถานที่ให้น่าอยู่ และร่วม
ทำกิจกรรมนันทนาการกับผสูงอายุ เพื่อพัฒนา จิตใจ ตลอดจนแสดงออกถึงความสมัครสมานสามัคคีของข้าราชการตำรวจในสังกัด
พ.ต.ต.หญิงพัชรี ศรีเผือก
สว.ฝอ.5 บก.อก.สตม.